CLB Bóng bàn F7 - Quận Phú Nhuận - TP HCM

NTBB

Super Moderators

CLB Bóng bàn F7 - Quận Phú Nhuận - TP HCM toạ lạc trong Nhà Văn Hóa Thể Thao phường 7, PN, tại 186/2 đường Trần Kế Xương, F7 PN. CLB do bác Mai Văn Giót (anh em ruột với các bác Mai Văn Quang, Mai Văn Minh, Mai Văn Lê; bác ruột của nữ VĐV BB số 1 VN Mai Hoàng Mỹ Trang) làm chủ xới. CLB ra đời đã 3 năm và ngày càng đông vui. Suốt cả tuần, ko kể ngày thường hay thứ bảy, CN, từ sáng tới tối lúc nào cũng đông các pingpong thủ nam có, nữ có, tới tập luyện và tỷ thí với nhau. CLB có 5 bàn và đặc biệt ở đây tiền bàn rất rẻ. Khâu hậu cần phục vụ cho các "thượng đế" được bác Giót và bác gái chăm lo rất chu đáo. CLB lúc nào cũng sạch sẽ, nhất là khu vực vệ sinh dù đông người đến sinh hoạt.

Hàng năm, Phường tài trợ kinh phí tổ chức 2-3 giải. Ngoài ra, vài tháng, CLB và ace còn tự góp "vốn" tổ chức giải cho từng hạng hoặc chung các hạng với tỷ lệ chấp phù hợp, tạo ra không khí thi đấu rất vui.

Ngày mai, CN 5/8 sẽ có giải vô địch hạng B3. Giải nhất là 1 miếng mút Donic Baracuda mới 100%. Ngoài ra còn có màn đoán đúng người vô địch được thưởng 1 hộp bóng 6 trái DHS: khán giả nộp 10k sẽ được quyền đoán VĐV vô địch, nếu trúng thì được thưởng 1 hộp bóng. Đây giống như trò xổ số, khá là hấp dẫn. ACE nào gần gần CLB F7, mai đến sớm làm vài phiếu tham dự, thế nào cũng "lời", hihi !

Nghe BTC thông báo, bạn maixuanviet ở tận Phan Rang, Ninh Thuận mai cũng tham gia thi đấu. Chắc sau đợt tập huấn với bác Đức nhà thơ, định vào lấy giải của F7 Phú Nhuận đây.

Xin chúc giải thành công ! (NTBB không được tham gia, huhu bùn quá !)

Last edited:

NTBB

Super Moderators
Sáng chủ nhật tuần này (19/8), CLB F7 PN tổ chức giải đơn cho hạng B2 (theo xếp hạng của CLB). Người vô địch sẽ được nhận 1 miếng Tenergy mới 100%. Lệ phí tham gia giải là 100k. Hiện đã có nhiều ace đăng ký, có cả một số cao thủ của Tám Râu sang tham dự. Tình hình sẽ có nhiều trận gay go kịch tính vào sáng CN đây, mọi dự đoán đang rất ...phân tán vì quá nhiều...cao thủ so kè, hihi !

cayngodong

Binh Nhì
Sáng chủ nhật tuần này (19/8), CLB F7 PN tổ chức giải đơn cho hạng B2 (theo xếp hạng của CLB). Người vô địch sẽ được nhận 1 miếng Tenergy mới 100%. Lệ phí tham gia giải là 100k. Hiện đã có nhiều ace đăng ký, có cả một số cao thủ của Tám Râu sang tham dự. Tình hình sẽ có nhiều trận gay go kịch tính vào sáng CN đây, mọi dự đoán đang rất ...phân tán vì quá nhiều...cao thủ so kè, hihi !
- Nghe chú Út thông báo mà ham quá. Chú Út đăng ký cho cháu một suất nhé.
- Nguyễn Cảnh Thân - dđ: 0944681313

NTBB

Super Moderators
Giải B2 CLB F7 Phú Nhuận mở rộng sáng nay diễn ra rất sôi động và kịch tính. 20 chiến binh chia làm 4 bảng tỷ thí vòng tròn chọn nhất nhì bảng vào tứ kết. Bảng nào cũng căng như dây đàn. Kết quả Tuấn Baotien của CLB Tám Râu giành hạng nhất, Thuận của CLB F7 nhì.

NTBB giành giải ..."người cao tuổi nhất lọt vào ...sâu nhất" hehe ! Ở cùng bảng, NTBB và Thuận cùng thắng 3 thua 1 (Thuận thua ...NTBB, hihi !) nhưng xét tỷ số thì Thuận đầu bảng, NTBB nhì bảng. Vào tứ kết NTBB gặp ngay Linh "bê tông", NTBB đã "dai" (thủ) mà hắn còn ...dai hơn, làm NTBB nóng máu tấn công, thế là sập bẫy của hắn, thua nhanh 0-3, ra làm khán giả. Hẹn chủ nhật tới gặp lại trong giải mừng Quốc khánh của CLB Tám Râu, phải rửa hận ngay tại hang ổ của hắn (??!!).

Xin chúc mừng Baotien !

chonmylac2

Trung Sỹ
Bác ơi cho cháu hỏi thăm! Ở câu lạc bộ mình có bạn nào tên Mai Lương Sơn đánh gai không bác? Năm nay 35 tuổi, Nhà ở hẻm 158 Trần Huy Liệu, người Lái Thiêu Bình Dương đó bác ạ! Hình như Sơn có thằng con cũng theo học bóng bàn đó bác! Cảm ơn Bác!

NTBB

Super Moderators
Bác ơi cho cháu hỏi thăm! Ở câu lạc bộ mình có bạn nào tên Mai Lương Sơn đánh gai không bác? Năm nay 35 tuổi, Nhà ở hẻm 158 Trần Huy Liệu, người Lái Thiêu Bình Dương đó bác ạ! Hình như Sơn có thằng con cũng theo học bóng bàn đó bác! Cảm ơn Bác!

CLB có 2 bố con một chú cũng tên là Sơn đến chơi. Nhưng chú Sơn này khoảng trên 45t rồi, không đánh gai, mà đánh 2 miếng mút cả. Cậu con trai dáng cao, gầy, sắp đi du học. Còn nhà 2 bố con này ở đâu thì NTBB ko biết.

chonmylac2

Trung Sỹ
CLB có 2 bố con một chú cũng tên là Sơn đến chơi. Nhưng chú Sơn này khoảng trên 45t rồi, không đánh gai, mà đánh 2 miếng mút cả. Cậu con trai dáng cao, gầy, sắp đi du học. Còn nhà 2 bố con này ở đâu thì NTBB ko biết.

Cảm ơn bác NTBB! Bác cho hỏi thêm ở Phú Nhuận khu vực phường 15 có câu lạc bộ BB nào không vậy Bác! Cảm ơn bác nhiều!

NTBB

Super Moderators
Cô giáo Hân, một VĐV nữa hạng B3 duy nhất luôn tham gia các giải cùng hạng với các VĐV nam - (Ảnh gốc : bác Huân - Edit: NTBB)

thanhbb

Moderator
Mỗi lần về Sài Gòn tôi thích ghé Câu lạc bộ bác Mai Văn Giót,ở đây có nhiều hội viên nhiệt tình, đánh hay,tập luyện cho các em năng khiếu có phương pháp.Có mọi lứa tuổi nên mình cũng dễ hòa đồng .Cám ơn anh Út giới thiệu và hướng dẫn anh em địa chỉ bóng bàn này.Chúc anh ,bác Giót và anh chị em trong CLB luôn khỏe mạnh.

NTBB

Super Moderators
Mỗi lần về Sài Gòn tôi thích ghé Câu lạc bộ bác Mai Văn Giót,ở đây có nhiều hội viên nhiệt tình, đánh hay,tập luyện cho các em năng khiếu có phương pháp.Có mọi lứa tuổi nên mình cũng dễ hòa đồng .Cám ơn anh Út giới thiệu và hướng dẫn anh em địa chỉ bóng bàn này.Chúc anh ,bác Giót và anh chị em trong CLB luôn khỏe mạnh.

Đà Lạt hôm nay có nóng không, mà sao "nữ cán bộ hưu trí" dậy sớm quá vậy?

Cảm ơn bác đã có nhận xét tốt về CLB của chúng tôi (của bác Giót chứ nhỉ, hihi !!). NTBB sinh hoạt ở đây từ những ngày đầu tiên CLB ra đời (còn trước cả khi bác Giót về thầu mặt bằng này của Nhà VHTT F7 PN). Qua hơn 4 năm, CLB ngày càng đông vui. Mặt bằng tuy có hơi chật nhưng không khí bóng bàn luôn sôi nổi, luôn vui vẻ. Những lần tổ chức giải nội bộ hoặc mở rộng thì CLB cứ như ngày hội lớn, ace háo hức, náo nhiệt.

Rất mong bác thanhbb và bà con bè bạn gần xa, khi có dịp đến TPHCM, hãy ghé qua chơi với ace CLB F7 Phú Nhuận để giao lưu thắt chặt tình đoàn kết với niềm đam mê chung.

Xin cảm ơn lời chúc tốt đẹp của bác Thành ! NTBB sẽ chuyển lời chúc của bác tới bác Giót và các ace thành viên CLB. Các bác dưới này nhắc đến bác Thành hoài đó.

NTBB

Super Moderators
Chủ nhật vừa rồi (30/9/2012), Giải đơn hỗn hợp 3 hạng (B2, B3, B4 - có tỷ lệ chấp) của CLB F7 PN đã diễn ra cực kỳ sôi động và bất ngờ. Hơn 3 chục VĐV (có 2 VĐV nữ tham gia) chia thành 7 bảng đánh vòng tròn, lấy nhất nhì các bảng và 2 người bốc thăm trong số 7 người thứ hạng 3 trong các bảng để vào tứ kết.

Chung cuộc hạng nhất (được thưởng 1 miếng Xiom Sigma mới cứng cựa) là anh Tâm (B4), nhì là anh Vĩnh (B2) - được thưởng 1 miếng Donic. Điều thú vị là cả 2 anh Tâm và Vĩnh cách đây 2 năm đều là "đối tượng" nhận trợ giúp từ Quỹ MRVT. Anh Vĩnh vốn "cao thủ" đã đành, còn anh Tâm thì mới chơi bóng khoảng 2 năm nay và đã lên tay rất nhanh.
Xin chúc mừng 2 anh !

NTBB

Super Moderators
Tin buồn !

Thân mẫu của bác Giót gái vừa qua đời ngày hôm kia (20/12). Chiều nay ace hội viên BB Phường 7 Phú Nhuận đã đến viếng cụ tại nhà riêng ở Đường Lê Trọng Tấn, Q. Tân Bình. Sáng mai (23/12) sẽ đưa cụ đi hỏa táng tại Bình Hưng Hòa.

Xin thông báo để ace gần xa sinh hoạt tại CLB BB F7 PN được biết để chia buồn cùng 2 bác.

Bình luận từ Facebook