CHia sẻ BB phủi - Kinh nghiệm Học và Chống BB kinh dị

BB-phuibotay

Binh Nhì
Chào các ACE . E mới học BB ( cơ bản ) nhưng khi ra chốn giang hồ mới thấy đc THIÊN BIẾN VẠN HOÁ của môn BB , đặc biệt các Bô lão BB PHỦI > biến hoá khôn lường , Thay vợt liên tục ... không biết đường nào ra đương nào . Chỉ độ Bia nhỏ thôi , với kinh nghiệm non nớt của E nếu để giao lưu học hỏi đc những bí quyết BB phủi thì có khi một số Vật dụng trong nhà phải đội nón ra đi mất > E xin các ACE chia sẻ cho 1 ít kinh nghiệm để giảm bớt kinh phí giúp E , kinh tế E còn khó khăn > E chỉ được cái đam mê BB , còn nhậu nếu thắng thì vô tư > ngoắc cần câu luôn . Cảm ơn ACE nhiều

malong_dung

Đại Tá
Chào các ACE . E mới học BB ( cơ bản ) nhưng khi ra chốn giang hồ mới thấy đc THIÊN BIẾN VẠN HOÁ của môn BB , đặc biệt các Bô lão BB PHỦI > biến hoá khôn lường , Thay vợt liên tục ... không biết đường nào ra đương nào . Chỉ độ Bia nhỏ thôi , với kinh nghiệm non nớt của E nếu để giao lưu học hỏi đc những bí quyết BB phủi thì có khi một số Vật dụng trong nhà phải đội nón ra đi mất > E xin các ACE chia sẻ cho 1 ít kinh nghiệm để giảm bớt kinh phí giúp E , kinh tế E còn khó khăn > E chỉ được cái đam mê BB , còn nhậu nếu thắng thì vô tư > ngoắc cần câu luôn . Cảm ơn ACE nhiều

E chưa biết nhiều về BB phủi nên không có ý kiến gì. Chỉ phiền Bác dậy E cách post bài mới lên diễn đàn. Thông cảm e là Gà mới, hì hì

BB-phuibotay

Binh Nhì
E chưa biết nhiều về BB phủi nên không có ý kiến gì. Chỉ phiền Bác dậy E cách post bài mới lên diễn đàn. Thông cảm e là Gà mới, hì hì
Sau khi đăng nhập > vào danh mục cần post ví dụ : Kiến thức BB , kỷ thuật BB ... ở trên mỗi chủ đề đều có GỬI BÀI MỚI > vào đó là đc
còn gửi Ảnh thì vào trang upanhcom , gửi VIDEO thì vào youtubi là có hướng dẫn cụ thể
Chúc B có nhiều bài viết mới hay

cttuan

Moderator
Cái này là khó nhất của BB đó bác. Vừa khó học lại vừa khó dạy. hichic. Huấn luyện viên dù giỏi đến đâu cũng không thể dạy kinh nghiệm đánh với tất cả phủi được đâu bác, phải tùy từng trờng họp phủi cụ thể mới có chiến thuật đối phó thích hợp.

meoluoitmb

Đại Tá
cách tốt nhất là hãy xách kiếm đi thật nhiều sới, va trạm hết, thắng thua ko thành vấn đề, chỉ có thế mới không ngán dơ phủi nào cả

phthtu25

Trung Sỹ
cách tốt nhất là hãy xách kiếm đi thật nhiều sới, va trạm hết, thắng thua ko thành vấn đề, chỉ có thế mới không ngán dơ phủi nào cả

Bóng bàn PHỦI chỉ là tức thời ,,,,, Nếu cứ bàn bản và cơ bản thật tốt thì PHỦI lại trở thành BỤI mà thui.

" CHÍNH PHÁI " luôn luôn thắng " TÀ GIÁO "

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member

Em cứ bảo mấy bác phủi đó gặp cậu Thắng đen, Hà Yên Bái, Minh Thái Bình .... xem thế nào nhé! :)

ten80

Binh Nhì
Khó cái là chủ thơt chưa giỏi như Thắng đen Hay Hà Yên Bái, thế nên phải tìm chiến thuật cho hợp lý trong khả năng.
Kinh nghiệm bản thân của em nghiên cứu mấy bác phủi thì thấy thường là trung niên hoặc già, một số béo chậm, đa phần ôm bàn chặn đẩy ,gò bạt. Một số khác xa bàn cắt dài...Nhưng tóm lại cũng có điểm để mình khai thác; họ ít khả năng giật trả ngay quả giao bóng như bọn trẻ trâu, họ cũng ít dùng cổ tay trên bàn, họ không sợ bóng nặng vì họ gò bền lắm, họ sợ bóng xoáy lên hơn vì họ ít có khái niệm đánh đầu bóng ...
Từ những điểm đó ta có thể suy ra vài miếng ác dành cho họ nếu họ muốn thịt bia của mình ( cá nhân mình đánh vui ko bao giờ áp dụng):
- Hãy cố giao thật ngắn hoặc thật dài rồi tìm cách kết thúc luôn, ko nên đưa vào đôi co bóng bền là cửa mình tối ngay
- Đừng cố tạo xoáy nhiều chỉ tổ mất sức, mấy bác đấy mượn xoáy rồi đánh trả cho bóng lắc lư kinh lắm
- Người phủi bạt tốt thì cố tránh cái tay bạt đó ra hoặc gò cho nặng vào
- Với gai thì em không giỏi nên ko dám ý kiến
...Vài điều rút ra từ những trận thua phủi , mong ae chia sẻ đừng chém em

Bình luận từ Facebook