Buổi tập chuyên đề: chụp trái tay + chụp bẻ bóng xoáy ngang, tại CLB Panorama vào sáng CN 05/10/2014

windq_hp

Thượng Sỹ
Một kỹ thuật rất hay, bac KTT làm em nóng hết cả người, nhìn kenta matsudara đánh của này đã lâu mà chưa học được, bây giờ có anh DTL chỉ chi tiết thế này càng làm em thêm quyết tâm luyện quả này. Đề nghị bác KTT quay giúp 1 đoạn video ngắn nhé để anh em dễ hình dung hơn nữa. Trân trọng cám ơn.

KTT

Thượng Tá

Rất nhanh anh Tuấn đã thực hiện vài lần là đã thành công kỷ thuật này. Vấn đề là đã hiểu thì rất dể chỉ có cái khó là phải dành nhiều thời gian tập luyện tuyệt chiêu này mới áp dung trong thi đấu được

KTT

Thượng Tá

Là kỷ thuật mới lạ và động tác thực hiện ngược lại cách chặn cơ bản nên không phải ai cũng làm quen nhanh được ngay

Hương thực hiện cú đánh rất đẹp nhưng theo phản xạ nên là cú chặn trái cơ bản. KHông đúng rồi.

NTBB

Super Moderators
Thật tuyệt !
Lần đầu tiên một cầu chủ chuyên nghiệp có những hướng dẫn kỹ thuật cho ACE trên diễn đàn cực kỳ chi tiết và nhiệt tình như thế này. Đây là điều mà ACE BB phong trào (như mình, hihi!) mong đợi - rất mong đợi - từ lâu. Hoan hô sáng kiến và sự nhiệt tâm của dtlan với cộng đồng BB. Hướng dẫn, truyền đạt kỹ thuật là phải như vậy chứ ! Thế nào hết đợt công tác ở Nghệ An về lại SG, NTBB sẽ đến học dtlan mấy chiêu mới được. Chỉ sợ U60 rùi, cổ tay cứng queo làm sao mà "bẻ" kiểu "vặn kìm" như thế kia được, huhu !
Hy vọng nhiều VĐV BB chuyên nghiệp khác cũng nhiệt tình như dtlan để giúp ACE phong trào hoặc các VĐV năng khiếu trẻ.

Cảm ơn KTT đã có những bức hình rất đẹp về buổi dạy đầu tiên của Thầy dtlan !

o3ma

Đại Tá
Dạ có clip anh ơi. Nhưng anh ráng đợi 1 chút nha.
Ok. Biết là tập để làm được với 1 người chơi bóng phủi, nghiệp dư thì rất khó nhưng vẫn muốn có clip xem ít ra thì nó cũng sướng mắt đã. Cám ơn bạn.

Bình luận từ Facebook