Bóng bàn _ Tránh bị loại oan do so kè SAI LUẬT

Drhongson

Đại Tá
Khoảng 1 tháng nay mình thấy khá nhiều giải ở nhiều nơi Bắc- Trung -Nam vẫn tính toán
theo kiểu so kè các đấu thủ bằng điểm nhau trong cùng 1 bảng đấu theo kiểu so sánh HIỆU SỐ ( set , điểm ).

Xin các BTC các nơi lưu ý là trong môn bóng bàn , thì phải dùng THƯƠNG SỐ chứ không dùng HIỆU SỐ .
Mong các BTC , các TRỌNG TÀI nên lưu ý cẩn trọng việc này kẻo nhiều đấu thủ bị LOẠI OAN UỔNG .

Khi cần tư vấn về LUẬT BÓNG BÀN anh em phone 0912 183 232 gặp ANH HÙNG Hà Nội để đuoc tư vấn nhé .

Kính .

tuanpl

Thượng Sỹ
Khoảng 1 tháng nay mình thấy khá nhiều giải ở nhiều nơi Bắc- Trung -Nam vẫn tính toán
theo kiểu so kè các đấu thủ bằng điểm nhau trong cùng 1 bảng đấu theo kiểu so sánh HIỆU SỐ ( set , điểm ).

Xin các BTC các nơi lưu ý là trong môn bóng bàn , thì phải dùng THƯƠNG SỐ chứ không dùng HIỆU SỐ .
Mong các BTC , các TRỌNG TÀI nên lưu ý cẩn trọng việc này kẻo nhiều đấu thủ bị LOẠI OAN UỔNG .

Khi cần tư vấn về LUẬT BÓNG BÀN anh em phone 0912 183 232 gặp ANH HÙNG Hà Nội để đuoc tư vấn nhé .

Kính .
Bác DrHongson nói đúng ko phải ai cũng biết đến chi tiết này đâu... nhưng cũng may là giữa hiệu số và thương số ko khác nhau nhiều lắm???

Drhongson

Đại Tá
Bác DrHongson nói đúng ko phải ai cũng biết đến chi tiết này đâu... nhưng cũng may là giữa hiệu số và thương số ko khác nhau nhiều lắm???

Khác nhau chứ bạn

Ví dụ cùng hiệu số điểm =7 , nhưng
56 điểm thắng / 49 điểm thua = 1,14
Còn 58/51= 1,13

Hoặc cùng hiệu số set =2 ,
nhưng 9 set thắng /7 set thua =1,28.
Còn 10 set thắng /8 set thua = 1,25

Last edited by a moderator:

Drhongson

Đại Tá
Có nghĩ là phải so tỉ lệ hả chú.

Đúng vậy đó , PHẢI DÙNG PHÉP CHIA . Mình post điều này lên đây vì gần đây đọc điều lệ các giải , thấy NHIỀU BTC vẫn tính HIỆU SỐ .
Mà vòng đấu mỗi bảng 4,5 người rất thường gặp TÌNH HUỐNG 3 NGƯỜI BẰNG ĐIỂM NHAU .

Đây chỉ là 1 chi tiết RẤT NHỎ , nhưng nếu không thực hiện cho đúng luật thì sẽ GÂY RA OAN SAI CHO NHIỀU TRƯỜNG HỢP .
Cũng như đi đánh cờ tướng mà bây giờ nhiều bác còn CẤM CHIẾU ĐÍT vậy .

Last edited by a moderator:

tuanpl

Thượng Sỹ
Khác nhau chứ bạn

Ví dụ cùng hiệu số điểm =7 , nhưng
56 điểm thắng/ 49 điểm thua = 1,14
Còn 58/51= 1,13

Hoặc cùng hiệu số set =2 ,
nhưng 9 set thắng /7 set thua =1,28.
Còn 10 set thắng /8 set thua = 1,25

Đúng vậy bác ạ, chính vì vậy người ta mới nghĩ ra là dùng thương số thay vì hiệu số. Thương số thì nó sẽ cụ thể và chi tiết hơn.
Thanks bác!

Bình luận từ Facebook