(Bình luận) - Chảo lửa sân DHS Đại học Ngoại ngữ 2016

Mùa giải năm nay, CLB Bóng bàn DHS Đại học Ngoại ngữ (số 2 Phạm Văn Đồng) vinh dự được 4 đội đăng ký làm sân nhà. Trong đó có 1 đội B,1 đội C, 1 đội D và 1 đội E. Do ngại chia làm 4 topic nên mình gộp luôn vào 1 để cho dễ tra cứu.
Đã từng tham gia 2 mùa giải Diễn đàn năm 2010 (lãnh đội đội B) và 2012 (Thành viên đội D) có 1 số kinh nghiệm nên mình lập topic này để tường thuật, bình luận các trận đấu của các đội trên sân DHS Đại học Ngoại ngữ.
(Mình sẽ có gắng viết và post ảnh lên sớm nhất có thể, ví dụ đội thi đấu tối thứ 7 thì trưa Chủ nhật là lên diễn đàn).
Bác nào thích có thể cùng bình luận cho vui...
Điện thoại của mình: 012.4444.11.66 *Dũng báo*
Facebook của CLB https://www.facebook.com/profile.php?id=100010377910230

Last edited:

nhuan-anti

Trung Sỹ
Đây là nơi tập luyện thi đấu rất tốt, sân rộng rãi, thoáng mát, sạch sẽ, mình đánh giá là rất OK lại thêm các em tập thể hình và chơi cầu lông xinh đẹp nữa hiiii. Năm nay CLB Hóa dầu Petrolimex sẽ lấy nơi đây làm sân nhà tham gia Hanoi Super League 2016.

Đây là nơi tập luyện thi đấu rất tốt, sân rộng rãi, thoáng mát, sạch sẽ, mình đánh giá là rất OK lại thêm các em tập thể hình và chơi cầu lông xinh đẹp nữa hiiii. Năm nay CLB Hóa dầu Petrolimex sẽ lấy nơi đây làm sân nhà tham gia Hanoi Super League 2016.
Hy vọng đội bác hợp đất hợp người, bởi sân Ngoại ngữ được đánh giá là đến dễ khó về. Ở đây khá nóng không phải chỉ vì bóng bàn mà đôi khi các HOT gơn tập Fistness cứ đi qua đi lại làm nhiệt độ tăng 1 cách đột ngột.
Cảnh báo Bác nào huyết áp cao dễ bị tăng huyết áp lắm, có khi chảy máu mũi ngay đấy!

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Hôm qua Hùng Gia lâm đến CLB giao lưu vì mải ngắm Hot gơn nên đành gác kiếm trước Tài Đông anh. Hy vọng lần sau sẽ tập trung vào chuyên môn hơn.
Chắc hôm qua động tác của @HungGL đẹp lắm, lấy le với người đẹp mà, thành ra toàn ... trượt bóng, nói chung là đẹp động tác, nhưng xấu hình ảnh :p

Tuyen Gai

Trung Sỹ
Xin chào AE CLB BB ĐHNN! Mình định đến CLB bạn giao lưu mà chưa đến được. Này nghe có thêm chân dài nữa... Heehee, chiều nay phải đến thôi.. Mình đam mê bóng bàn (nhưng trình D non thôi... Đam mê cả đàn guitar, hát và cả chân dài nữa). Chiều nay mình đến, Bạn nào bố trí cho mình giao lưu với trình D non, hoặc E nhé... Xin cảm ơn, mong hồi âm sớm. Chào thân ái, kết nối đam mê.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Xin chào AE CLB BB ĐHNN! Mình định đến CLB bạn giao lưu mà chưa đến được. Này nghe có thêm chân dài nữa... Heehee, chiều nay phải đến thôi.. Mình đam mê bóng bàn (nhưng trình D non thôi... Đam mê cả đàn guitar, hát và cả chân dài nữa). Chiều nay mình đến, Bạn nào bố trí cho mình giao lưu với trình D non, hoặc E nhé... Xin cảm ơn, mong hồi âm sớm. Chào thân ái, kết nối đam mê.
Vâng chiều nay mời bác qua chơi nhé

CLB Bóng bàn Đại học Ngoại ngữ (địa chỉ số 2 Phạm văn Đồng) hôm thứ 7 vừa qua đã chứng kiến trận so tài giữa hai đội E, chủ nhà World Sport gặp đội Nhân Đức Thanh Hóa.
Đội chủ nhà WS được coi là 1 đội có lực lượng mỏng, khá yếu gặp đội NĐ TH khá mạnh với các tay vợt trẻ của Đại học Thể thao Từ sơn.
Tuy nhiên, giơ phủi của đội WS đã thực sự gây khó khăn rất nhiều cho các tay vợt có lối chơi cơ bản, đẹp mắt.
Một trận đấu của ông già Thắng bạt 57 tuổi (áo xanh) của chủ nhà gặp tay vợt trẻ (áo vàng), lối chơi gò bạt mạnh lợi dụng giao bóng phủi làm cho thế trận nghiêng hẳn về phía tay vợt già. Trận này bác Thắng già thắng 3-0, dưới đây là 2 séc điển hình:

Trạng .... CÁ

Đại Tá
@Trạng .... CÁ : có phải Sơn con A Tấn ko. Ở đây còn cu em Tùng nữa @CLB DHS Đại học Ngoại ngữ
Không phải bác ạ, anh kia là Sơn Tấn, em là Sơn Yến, bạn bè gọi là Sơn lùn :p , còn anh Tùng gọi là Tùng Phạch, hay Tùng Phượng
Hồi Sơn Tấn còn ở nhà, ban đầu đánh ngang ngửa anh Tùng, sau này kém anh Tùng khoảng 4 bóng, kém anh Hà Trai/Hà Quảng khoảng 2 bóng.

Vừa trước tết, em có đánh lại với anh Tùng Phạch và anh Hà Trai, em với anh Hà Trai đánh ngang, em ăn. Anh Tùng Phạch chấp em 2, em ăn. Anh Tùng Phạch ngày xưa khá nổi tiếng, hay được gọi là Tùng Sư Phạm, nhưng tầm 10 năm nay chán bóng, không chơi bóng bàn, không cầm vợt nữa rồi. Thỉnh thoảng, nếu có giao lưu, hoặc tiếp khách, đãi bạn, anh ấy mới đánh lại. Ngày xưa, thời em còn học lớp 6, đấy là các cao thủ của bóng bàn Cầu Giấy, em nhớ hồi đó còn có anh Hùng Bò cũng được liệt vào hàng cao thủ, hơn anh Tùng Phạch khoảng 2 bóng:rolleyes:

Trạng .... CÁ

Đại Tá

Bình luận từ Facebook