Bàn luận, góp ý cho Quảng Ninh Primiership 2013!

bongbanQN

Moderator
Hay quá. cứ tưởng anh Võ chém gió hóa ra là thật à. A mở 1 cái Topic ở Quảng Ninh đi anh. Như vậy sẽ dễ theo dõi hơn.

anh có biết chém gió đâu, nói là làm mà. em giúp anh copy xuống photo ra mấy bản gửi cho mấy clb ở Đông triều , Uông bí hộ anh với nhé. nếu có khoảng 4-6 đội tham gia thì a sẽ tổ chức thêm 1 Khu vực nữa để đông triều, mạo khê, uông bí . đánh với nhau 1 khu vực

đứcrồngQN

Binh Nhì
anh có biết chém gió đâu, nói là làm mà. em giúp anh copy xuống photo ra mấy bản gửi cho mấy clb ở Đông triều , Uông bí hộ anh với nhé. nếu có khoảng 4-6 đội tham gia thì a sẽ tổ chức thêm 1 Khu vực nữa để đông triều, mạo khê, uông bí . đánh với nhau 1 khu vực

Nói chung khu vực ở Đông triều hay uông bí thì sẽ khó tham gia lắm. vì đi lại hơi xa. Nhưng nói chung em cứ Đăng ký cái Đơn A cái đã. Lâu rùi cũng không xuống Hạ Long đánh giao lưu rùi

ruoubakich

Trung Tá
Tạm thời mình có ý kiến nho nhỏ thế này : So sánh trình độ chuyên môn thì B Quảng Ninh tương đương với D Diễn Đàn BB ORG Hà Nội và TP HCM . Nếu Quảng Ninh tổ chức để tham gia CK D Đ BB ORG toàn quốc thì không hợp lý , nên xem xét lại .

huydas

Đại Tá
Tạm thời mình có ý kiến nho nhỏ thế này : So sánh trình độ chuyên môn thì B Quảng Ninh tương đương với D Diễn Đàn BB ORG Hà Nội và TP HCM . Nếu Quảng Ninh tổ chức để tham gia CK D Đ BB ORG toàn quốc thì không hợp lý , nên xem xét lại .

Trời đất..trình độ cách xa nhau vậy sao...? Cháu nghĩ là không đến lỗi đâu.
Ví dụ như trình của a.Hưng (meoluoi) cũng chỉ là B của Qninh thôi..nhưng mà đến Hà nội,Hải Dương thì trình C ở đó cũng gặm chứ trình D thì làm gì có cửa gì.

ruoubakich

Trung Tá
Trời đất..trình độ cách xa nhau vậy sao...? Cháu nghĩ là không đến lỗi đâu.
Ví dụ như trình của a.Hưng (meoluoi) cũng chỉ là B của Qninh thôi..nhưng mà đến Hà nội,Hải Dương thì trình C ở đó cũng gặm chứ trình D thì làm gì có cửa gì.
Mình ví dụ thực tế nhé Bác Hà cuongphong( Phụ trách org TP HCM , Hoài Anh Trưởng hội gai anti , Nga ( gaibongban )....đã giao lưu với chú đều ngang ngửa mà woánh D diễn đàn có được vào sâu đâu .

Last edited by a moderator:

huydas

Đại Tá
Mình ví dụ thực tế nhé Bác Hà cuongphong ( Phụ trách org TP HCM , Hoài Anh Trưởng hội gai anti , Nga ( gaibongban )....đã giao lưu với chú đều ngang ngửa mà woánh D diễn đàn có được vào sâu đâu .

Vâng..theo cháu thì mình tính trình đánh với nhau thôi chứ vào giải mà đánh thì cũng khó nói..kinh nghiệm,tâm lý..nhiều cái
Các chú các anh có khi lại bị tâm lý hơn trẻ con ấy chứ..như ku Hùng (cảnh sát bảo vệ) ngày xưa mới đánh giải,nó chẳng biết ai với ai cả nên vào giải nó cứ đánh thôi..giải Hạ long opel mấy năm trước B,C đó..nó thịt sạch các chú các anh :zingme2:

Last edited by a moderator:

Dng6688

Thượng Sỹ
Vâng..theo cháu thì mình tính trình đánh với nhau thôi chứ vào giải mà đánh thì cũng khó nói..kinh nghiệm,tâm lý..nhiều cái
Các chú các anh có khi lại bị tâm lý hơn trẻ con ấy chứ..như ku Hùng (cảnh sát bảo vệ) ngày xưa mới đánh giải,nó chẳng biết ai với ai cả nên vào giải nó cứ đánh thôi..giải Hạ long opel mấy năm trước B,C đó..nó thịt sạch các chú các anh :zingme2:

Theo tôi không lên so sánh làm gì rồi llaij hiểu lầm nhau ra. tốt nhất là ủng hộ và ủng hộ xây dựng và xây dựng QUẢNG NINH PREMIERSHIP 2013 một cách vững mạnh
cả chất và lượng, biết đâu sau 1- 2 mùa giải lực lượng BB tỉnh ngày càng mạnh lên thì chúng ta có thể tự hào với các địa phương khác.
Đây là một bước ngoặt lớn mà A.Võ và ae đam mê bóng bàn tỉnh đã và làm theo các địa phương khác, qua những chuyến giao lưu, học hỏi với các tỉnh bạn, chúng ta đem về những kinh nghiệm để rồi xây dựng đóng góp 1 cách thiết thực hơn. Cám ơn Ban tổ chức đã dám nghĩ và đứng ra làm.
Nhân đây tôi hy vọng, tôi và nhiều ae có niềm đam mê BB tỉnh nhà cố gắng đóng góp và xây dựng hơn nữa, để thế hệ đi sau chúng ta có sân chơi chất lượng hơn nữa.
p/s: Đức rồng chú lên xây dựng 1 topic riêng để anh Võ cùng ban tổ chức dễ điều hành,
Thank

bongbanQN

Moderator
Vâng rất cám ơn sự quan tâm của BQT bongban.org . BQT có thể đưa bài này vào hệ thống giải PREMIERSHIP để anh em tiện theo dõi có đc ko vậy?

bongbanQN

Moderator

Vâng đúng là mình hơi yếu nhưng xếp hạng như thế là chuẩn rồi chú ah. còn giải Quảng ninh premiership 2013 sẽ căn cứ vào các VĐV đã xếp hạng B,C của giải halongopen mà đăng ký thi đấu. chú lương đăng ký 1 đội chứ?

ruoubakich

Trung Tá
Vâng đúng là mình hơi yếu nhưng xếp hạng như thế là chuẩn rồi chú ah. còn giải Quảng ninh premiership 2013 sẽ căn cứ vào các VĐV đã xếp hạng B,C của giải halongopen mà đăng ký thi đấu. chú lương đăng ký 1 đội chứ?
Mình đã in điều lệ đưa cho anh Kỳ CN CLB rồi , nếu anh tổ chức được mình sẽ tham gia , nếu không có thể sẽ thành lập một nhóm riêng . Tỉnh QN tổ chức được là quá tốt , Võ yên tâm rất nhiều người ủng hộ . Thuận thịt chó đã hứa nếu cần gì sẽ giúp đỡ . Còn xếp hạng là ý kiến cá nhân về chuyên môn rất mang tính xây dựng mà mình biết chứ không phải sợ thua hay khiêm tốn . Ngày khai mạc trận đầu tiên mình sẽ có mặt vỗ tay cổ vũ .
Rất cảm ơn BTC .

huydas

Đại Tá
Đôi lời đóng góp ý kiến với a.Võ và BTC :
E chơi hạng C của tỉnh thôi nhưng em đã đi 1 số nơi và gặp khá nhiều zơ B,C ..trong đó có rất ít người tham gia DDBB..vậy nên khi nói chuyện về giải và cũng ít người biết đến..cũng có thể là anh và BTC sẽ thông báo đến từng clb nhưng e sợ hơi muộn để mọi người chuẩn bị tập luyện..vấn đề tiếp theo là khi nói chuyện đến việc đóng tiền thì gần như đa số là mọi người zơ B,C đều nói rằng đóng như thế là hơi cao (riêng em thì không có ý kiến về đóng tiền như thế) nhưng chỉ sợ nếu đóng tiền như thế thì sẽ không được đầy đủ mọi người tham gia giải đấu..vậy nên theo ý kiến của e là anh và BTC nên họp lại và thống nhất về việc đóng tiền.theo e thì mình có thể hạ xuống việc đóng tiền của hạng B và C là 1.500.000 hay 1.000.000 (1 đội). Và lịch thi đấu thì chắc chắn là sẽ vào t7 và chủ nhật nhưng theo e thì mình không nên bắt buộc là các thành viên trong 1 đội phải bắt buộc đánh vào đúng vào cả 2 ngày t7 và cn hoặc phải đánh đúng vào t7 tuần này hay chủ nhật tuần này mà nên đăng kí với BTC là tuần này sẽ đấu vào t7 và tuần sau sẽ đấu vào chủ nhật chẳng hạn(sẽ đăng ký thi đấu trước 1 tuần để BTC sắp xếp).đánh đôi cũng thống nhất với nhau và đăng ký như vậy. Còn ngày khai mạc và các trận chung kết thì phải đánh đúng lịch do BTC sắp xếp...theo em như thế mới đông đủ và thuận tiện cho việc thi đấu (vì còn nhiều VDV không thuận lợi về tài chính và quan trọng nhất là thời gian để thi đấu vì ít người có thể tuần nào cũng nghỉ được cả t7 và chủ nhật).
Trên là những lời đóng góp trân thành của em để giải đấu được diễn ra thành công (nếu có gì sai thì mong a.Võ và BTC bỏ qua). Thân

bongbanQN

Moderator
Đôi lời đóng góp ý kiến với a.Võ và BTC :
E chơi hạng C của tỉnh thôi nhưng em đã đi 1 số nơi và gặp khá nhiều zơ B,C ..trong đó có rất ít người tham gia DDBB..vậy nên khi nói chuyện về giải và cũng ít người biết đến..cũng có thể là anh và BTC sẽ thông báo đến từng clb nhưng e sợ hơi muộn để mọi người chuẩn bị tập luyện..vấn đề tiếp theo là khi nói chuyện đến việc đóng tiền thì gần như đa số là mọi người zơ B,C đều nói rằng đóng như thế là hơi cao (riêng em thì không có ý kiến về đóng tiền như thế) nhưng chỉ sợ nếu đóng tiền như thế thì sẽ không được đầy đủ mọi người tham gia giải đấu..vậy nên theo ý kiến của e là anh và BTC nên họp lại và thống nhất về việc đóng tiền.theo e thì mình có thể hạ xuống việc đóng tiền của hạng B và C là 1.500.000 hay 1.000.000 (1 đội). Và lịch thi đấu thì chắc chắn là sẽ vào t7 và chủ nhật nhưng theo e thì mình không nên bắt buộc là các thành viên trong 1 đội phải bắt buộc đánh vào đúng vào cả 2 ngày t7 và cn hoặc phải đánh đúng vào t7 tuần này hay chủ nhật tuần này mà nên đăng kí với BTC là tuần này sẽ đấu vào t7 và tuần sau sẽ đấu vào chủ nhật chẳng hạn(sẽ đăng ký thi đấu trước 1 tuần để BTC sắp xếp).đánh đôi cũng thống nhất với nhau và đăng ký như vậy. Còn ngày khai mạc và các trận chung kết thì phải đánh đúng lịch do BTC sắp xếp...theo em như thế mới đông đủ và thuận tiện cho việc thi đấu (vì còn nhiều VDV không thuận lợi về tài chính và quan trọng nhất là thời gian để thi đấu vì ít người có thể tuần nào cũng nghỉ được cả t7 và chủ nhật).
Trên là những lời đóng góp trân thành của em để giải đấu được diễn ra thành công (nếu có gì sai thì mong a.Võ và BTC bỏ qua). Thân
Cám ơn những lời nhận xét và đóng góp của em.
Thứ nhất : BTC đã dời lại ngày thi đấu đến 17/8 rồi tính ra còn gần 1 tháng nữa mà, thời gian như thế là chuẩn rồi.
Thứ hai : 1 đội 5 người đóng 2.000.000 => 400/ng ( trong đó 150k tiền ăn uống liên hoan/ng còn lại là giải thưởng và chi phí khánh tiết và phát sinh phụ phí)
Thứ ba : e đọc lại kỹ điều lệ về thời gian thi đấu. ko nhất thiết phải là tuần này mà do 2 bên thỏa thuận thời gian thi đấu sao cho thuận tiện. nhưng không đc quá 2 tuần. vì sẽ ảnh hưởng đến thời gian và chương trình bế mạc kết thúc giải.
Một lần nữa cám ơn e đã đóng góp tham gia ý kiến với BTC.

bongbanQN

Moderator
Anh Võ xem đã có bao nhiêu đội tham gia rùi. Em thấy trầm quá

uhm có nhiều đội tham gia và đt cho a rồi chắc gần đến ngày bốc thăm các đội sẽ đăng ký hết thôi. người ta cũng phải họp bàn nữa vì năm nay năm đầu tiên nhiều người còn ko biết là thi đấu ntn.

meoluoitmb

Đại Tá
Với ý nghĩa là ngày hội vui chung của bóng bàn Tỉnh nhà, là cơ hội kết nối đam mê và giao lưu. Mình hi vọng các địa phương trong Tỉnh hãy cố gắng tham gia giải. Mong lắm.

ruoubakich

Trung Tá
Giải này Võ nên đưa ra ngoài ( box riêng ) như PREMIERSHIP Hải Dương , Bắc Ninh ......để ace bb org tiện theo dõi . Danh sách , số lượng các đội tham gia kể cả đăng ký qua điện thoại , bởi vì một số ace chỉ thấy 3 đội đăng ký tham gia nên họ đắn đo . Nếu vào mạng thấy nhiều đội tham gia họ cũng sẽ đăng ký . Việc hỏi như meoluoi là rất nhiều nhưng họ không được viết trên mạng thôi . Và cả danh sách VĐV đăng ký đơn A nữa .

Last edited:

bongbanQN

Moderator
Giải này Võ nên đưa ra ngoài như PREMIERSHIP Hải Dương , Bắc Ninh ......để ace bb org tiện theo dõi . Danh sách , số lượng các đội tham gia kể cả đăng ký qua điện thoại , bởi vì một số ace chỉ thấy 3 đội đăng ký tham gia nên họ đắn đo . Nếu vào mạng thấy nhiều đội tham gia họ cũng sẽ đăng ký . Việc hỏi như meoluoi là rất nhiều nhưng họ không được viết trên mạng thôi . Và cả danh sách VĐV đăng ký đơn A nữa .

hichic nói thật là em chưa biết cách đưa ra ngoài kiểu gì bác ah. bác dạy e 1 chút. Còn e thấy là mọi người ko tham gia là thiệt thòi cho mọi người chứ ko phải BTC bác ah. bác ko phải lo mình đã tạo sân chơi cho mọi người mà người ta ko biết hưởng thì chịu thôi. chứ mình có làm gì đâu mà phải lôi kéo tham gia hả bác? Quan điểm của cá nhân e là mọi người nên ý thức đc đây là lợi ích của mọi người ai ko tham gia thì thiệt thôi.

Hungtq

Administrator
hichic nói thật là em chưa biết cách đưa ra ngoài kiểu gì bác ah. bác dạy e 1 chút. Còn e thấy là mọi người ko tham gia là thiệt thòi cho mọi người chứ ko phải BTC bác ah. bác ko phải lo mình đã tạo sân chơi cho mọi người mà người ta ko biết hưởng thì chịu thôi. chứ mình có làm gì đâu mà phải lôi kéo tham gia hả bác? Quan điểm của cá nhân e là mọi người nên ý thức đc đây là lợi ích của mọi người ai ko tham gia thì thiệt thôi.

Theo mình Quảng Ninh tổ chức giải Premiership thì nên có box riêng như Hà Nội, TP.HCM, Hải Dương...
Việc lập box thì chỉ BQT mới làm được. Sẽ làm cho Quảng Ninh Box riêng nhưng nếu trong ACE Quảng Ninh trên Diễn đàn có người đủ uy tín và trình độ tin học để quản lý box thì tốt quá. Võ và anh em Quảng Ninh xem có ai thì đề cử nhé!

Bình luận từ Facebook