Ba bóng hồng của CLB Duyên Hải

Dũng Gai

Moderator
Lần sau lên LÀO CAI , nhất định mình phải nhờ bác Duongapaco và các bác Lào cai thu xếp cho giao lưu học hỏi mấy trận
với tất cả các bóng hồng mới đuoc . hì
Bác giao lưu bóng hay gì bác, nếu ko phải bóng thì làm gì bác đủ sức?

Duongapaco

Đại Tá
Xin trân trọng thông báo với anh chị em: CLB Bóng bàn Duyên Hải hiện đã có thêm một bóng hồng nữa có thể thi đấu ngang ngửa với nhiều chị Lào Cai rồi, bóng hồng đó là: chị Nguyễn Thị Thoa ( Sở Tư Pháp LC ) vừa tốt nghiệp lớp năng khiếu do chị Thơm và anh Vinh đào tạo cấp tốc cho CLB DH
Như vậy CLB Duyên Hải đã có: 4 bóng hồng rồi các bạn nhé

Dũng Gai

Moderator
Ngân là người có cá tính, đánh bóng quyết tâm cao, quả bạt như thanh niên. Tiếc là quả bạt ấy ko phù hợp với bóng gai cắt.

Duongapaco

Đại Tá
Ba bóng hồng của CLB Duyên Hải tham gia thi đấu giải bóng bàn Trung cao tuổi tỉnh Lào Cai năm 2013 đã đạt được thành tích như sau:
1. Giải nhất đôi nam nữ: Nguyễn Thanh Hồng cặp đôi với Phạm Văn Lâm
2. Giải nhì đôi nam nữ: Vương Thị Túy cặp đôi với Trần Quang Vinh
3. Giải ba đơn nữ: Đào Thị Ngân ( 36-45 tuổi )
4. Giải ba đơn nữ: Vương Thị Túy ( 46-55 tuổi )

Dưới đây là một số hình ảnh của ba bóng hồng Duyên Hải tham gia thi đấu giải

Dũng Gai

Moderator
Hình như từ hôm thắng Ngân, chị Túy thấy Duyên Hải ko còn đối thủ nên cấp tốc sang BBC tiêu diệt nốt Hồng thì phải. Nghe nói sau khi tiêu diệt Hồng BBC, chị ấy lại Nam tiến xuống APT để tiêu diệt Trang Mía.
* Nhận xét ban đầu:
+ Chị Túy là 01 người đặc biệt đam mê bóng bàn;
+ Chị ấy rất thông minh, trận nào mà cao thủ thả là chị ấy biết ngay:
+ Chị ấy đánh đơn hay hơn đánh đôi.
+ Chị ấy tiến bộ đột ngột.
+ Chị ấy rất hòa đồng.
+ Chị ấy chơi bóng có chất khá quái (Đây là tố chất quan trọng của người đánh gai).
Lào Cai có 2 người đam mê bóng bàn đặc biệt. Nam là bác Yên, Nữ là chị Túy (Đây chỉ là nhận xét cá nhân của mình). Cặp Yên Gai + Túy Gai cũng là ẩn số thách thức nhiều đôi nam nữ cao thủ.
Trong thi đấu nghiệp dư tại Lào Cai thì các nhân vật Túy gai, Hồng, Lan Gai sẽ là những hòn đá ko dễ bước qua.
Nếu như cao thủ Ngân, Trang Mía, chị Hiệp lơ là thì trong bóng bàn nữ nghiệp dư mọi chuyện đều xảy ra.

Last edited:

Bình luận từ Facebook