Ảnh trẻ em

tcgroup

Bố cu Tít
Chào các bác, lâu lắm em không up ảnh lên diễn đàn, dạo này đam mê ảnh ọt lại trỗi dậy mạnh mẽ nên chụp ảnh đều, muốn vào đây giao lưu học hỏi và chia sẻ với anh em

Em mở 1 box mới cho anh em yêu môn nhiếp ảnh vào sinh hoạt cho quy củ

Em xin phép được mở màn topic bằng ảnh Cu Tít nhà em (Đề nghị các bác chỉ post ảnh do mình chụp vào topic này thôi nhé).

Test Nikon D4, 70-200 VR1

NDB55

Thượng Tá
Thằng cháu ngoại của NDB55 trước giờ thi toán nhanh qua mạng cấp thành phố ở Hà nội.
Bình tĩnh tự tin, không cay cú.
Cu cậu có vẻ buồn vì chỉ được có 270/300 điểm, tốc độ 11 phút. Không sao miễn là cháu lúc nào cũng "iu" ông nhất thế giới (khi mẹ vắng nhà) là giỏi lắm rồi- cháu mới vào lớp một mà.Cu cậu chỉ xếp thứ 72/265 học sinh của toàn thành phố.
Cháu này còn buồn hơn vì được có 200 điểm, người lớn đang động viên cháu.
Cháu này mới "khủng" làm trong vài phút được 300 điểm ! Cháu học ở trường Lê Văn Tám, còn
cháu ngoại NDB55 học trường Tây Sơn Hà nội.
Xin hỏi ảnh xấu hay đẹp là do nguười chụp hay do chất lượng máy hả các bác, mình ko có kiến thức gì về máy ảnh nên cứ chụp đại cho vui.

Last edited:

son_canloc

Đại Tá
Luôn Nhất trong chơi và học

- 1 Giải Nhất Tỉnh BB HKPĐ
- 1 HCB đơn nữ - ĐHTDTT Tỉnh Hà Tĩnh
- 1 HCĐ đôi nam nữ ĐHTDTT Tỉnh HT
- 2 Giải Nhất Huyện . Toán . Bóng bàn
- 2 Giải Nhì . Lý . Giải toán qua mạng
- 1 Giải Khúc khích . Caiso
- Lọt vào tốp 5 học sinh chuẩn bị thi Giải Tin học trẻ
Giải hơi bị nhiều không biết có đủ sức để leo lên xuống bục nhận giải cuối năm không ?
May mà mới lớp 8 chưa có thi VH cấp Tỉnh nếu có nữa thì nguy mất .
Phải chăm tập BB để cuối năm có sức khỏe nhận giải các bác nhể
Khi mình chia sẻ thành tích trên BB.ORG của cháu . Người mừng cho cháu cũng rất nhiều và những kẻ ganh tỵ với cháu cũng không ít , còn bố con mình thì thấy rất vui

Last edited:

NDB55

Thượng Tá
Trẻ thơ dù thi hay không thi cái gì đó và dù đạt giải hay không chúng vẫn luôn luôn là niềm tự hào, là hạnh phúc của cha mẹ, ông bà, là báu vật quý giá nhất. Nếu ta thấy sung sướng điều gì cứ chia sẻ với mọi người trong ngôi nhà chung việc gì phải kìm nén phải ko các bác.

NTBB

Super Moderators
Hình như phải có máy ảnh sịn 8- 10tr và phải qua lớp kiến thức về ảnh mới ra ảnh đẹp thì phải !

Tất nhiên, phương tiện tốt sẽ giúp chúng ta có sản phẩm đẹp. Nhưng trong nhiếp ảnh, điều đó không phải lúc nào cũng đúng. Một bức ảnh đẹp có rất nhiều yếu tố cấu thành: bố cục, ánh sáng, khoảnh khắc, độ nét/mờ... và những cái này phụ thuộc rất nhiều vào người cầm máy. Nghệ sỹ nhiếp ảnh Võ An Ninh chỉ với chiếc máy ảnh Leica cổ (từ những năm 40 của thế kỷ trước) mà vẫn cho ra những tấm hình bất hủ.

Để có 1 tấm hình rõ, sáng thì ko khó lắm. Nhưng muốn có ảnh đẹp thì đúng là phải có những kiến thức cơ bản về nhiếp ảnh, bên cạnh đó nếu có một máy ảnh ngon thì ... còn gì bằng.

Last edited:

Bình luận từ Facebook