amultart

ITTF

Đại Uý
Em kết amutart lắm mà chưa có tiền mua. Vẫn đang xài IOlite neo và chuẩn bị dán 2 mặt Tour M.
Vợt em cũng đánh khá rung, nhưng em thấy nhờ đó mà cảm nhận bóng tốt hơn chứ nhỉ, block + đấm bóng bên trái khá sướng.
Nghe nói là vợt dày thường rung hơn vợt mỏng.
Lý do rung là khi bóng xung thì lực khá lớn, mặt vợt ko đủ phản lực mà phải nhờ sự hỗ trợ của cốt => Muốn bớt rung nên chọn các loại mặt cứng. Thay vì dùng 05FX, bác có thể dùng 05, 64, 80 (ko nên chơi FX nếu muốn bớt rung) hoặc các dòng khác như Tour H, LT plus của stiga...
PS : Gần đây em mới biết khác nhau cơ bản giữa mặt cứng và mặt mềm (như 05 và 05fx), thông số tốc độ, độ xoáy giống nhau nhưng quãng đường bay (đi xa đi gần) của bóng là khác nhau...

duc.ha

Binh Nhất
Em kết amutart lắm mà chưa có tiền mua. Vẫn đang xài IOlite neo và chuẩn bị dán 2 mặt Tour M.
Vợt em cũng đánh khá rung, nhưng em thấy nhờ đó mà cảm nhận bóng tốt hơn chứ nhỉ, block + đấm bóng bên trái khá sướng.
Nghe nói là vợt dày thường rung hơn vợt mỏng.
Lý do rung là khi bóng xung thì lực khá lớn, mặt vợt ko đủ phản lực mà phải nhờ sự hỗ trợ của cốt => Muốn bớt rung nên chọn các loại mặt cứng. Thay vì dùng 05FX, bác có thể dùng 05, 64, 80 (ko nên chơi FX nếu muốn bớt rung) hoặc các dòng khác như Tour H, LT plus của stiga...
PS : Gần đây em mới biết khác nhau cơ bản giữa mặt cứng và mặt mềm (như 05 và 05fx), thông số tốc độ, độ xoáy giống nhau nhưng quãng đường bay (đi xa đi gần) của bóng là khác nhau...
ban co the noi ro hon phan ps ?

Xin các cao thủ đã choi qua em amullart cho y kiến đi ah. E cung chuẩn bị chuyển sang e nay? Tiện đây e muốn hỏi các bác combo hop voi cốt này. Lối đánh của e la công thủ toàn diện cả Fh và BH. Thanks các bác nhiều ah.

nanakizhang

Đại Tá
thank ban nhe neu so voi 05 ?
Mình đánh với ten 05 rồi, mặt này khó đánh thật co lẽ ko hợp rơ mình. Giật moi và bạt. Mặt 05 khá cưng và nặng nên ko hợp lăm với rơ này. Nếu chơi ten thì cứ 05fx, 64 khỏi fai xoắn

BAC SUP

Đại Tá
Mình đánh với ten 05 rồi, mặt này khó đánh thật co lẽ ko hợp rơ mình. Giật moi và bạt. Mặt 05 khá cưng và nặng nên ko hợp lăm với rơ này. Nếu chơi ten thì cứ 05fx, 64 khỏi fai xoắn
bạn thử nittaku fastac g1 xem ,mình thấy mặt này đánh rất hay mà nhẹ hơn Ten cả về trọng lượng và giá cả....

ITTF

Đại Uý
ban co the noi ro hon phan ps ?
Hôm nọ nghiên cứu kỹ về Calibra Tour em mới hiểu.
Nói nôm na, 2 mặt 05 và 05 FX có speed (tốc độ tối đa) di chuyển của bóng là giống nhau, độ xoáy là như nhau.
Nhưng khác nhau ở chỗ, giả dụ Bác đánh hết cỡ với mặt 05FX, bóng đi xa đc 10 mét chẳng hạn, nhưng với 05 (cứng hơn) thì sẽ đánh đc bóng đi xa hơn con số 10m đấy. Chính vì thế 05FX hợp đánh ở gần bàn hơn so với 05.
Ngoài ra 05FX mềm nên độ cong của đường bóng là cong hơn, giật moi, giật ma sát sẽ khoái hơn 05.
Còn 05 cứng làm cho đường bóng sẽ thẳng hơn, nên giật xung (dùng nhiều lực) sẽ khoái hơn so với 05FX.

Cái này hình như nhà sản xuất nghĩ chúng ta thừa hiểu nên họ ko nói kỹ thì phải. Em đọc mấy bài review về Calibra Tour mới ngộ ra vấn đề cỏn con này đấy. Mà cũng chả biết có hiểu đúng ko nữa, hehe.

huydas

Đại Tá
Mình đã chơi amultar 1 time dài và phải nói rằng đây là 1 cây vợt hay.nếu FH của bạn khéo léo thì bạn nên dán ten64fx,còn thiên về sức mạnh thì dán ten64 hoặc donic acuraS3. Mặt BH thì bạn dán acuraS2 hoặc S3 nhé. Amultar hơi rung nhưng nó sẽ tạo cho bạn cảm giác cho những quả thủ nhưng nó cũng rất bám bóng và tạo sức mạnh cho những quả giật hay đôi công nếu như bạn kết hợp với những mặt vợt trên. Đây là 1 cây vợt công,thủ toàn diện. Chúc bạn thành công..!

phungducthang

Đại Tá
Mình đã chơi amultar 1 time dài và phải nói rằng đây là 1 cây vợt hay.nếu FH của bạn khéo léo thì bạn nên dán ten64fx,còn thiên về sức mạnh thì dán ten64 hoặc donic acuraS3. Mặt BH thì bạn dán acuraS2 hoặc S3 nhé. Amultar hơi rung nhưng nó sẽ tạo cho bạn cảm giác cho những quả thủ nhưng nó cũng rất bám bóng và tạo sức mạnh cho những quả giật hay đôi công nếu như bạn kết hợp với những mặt vợt trên. Đây là 1 cây vợt công,thủ toàn diện. Chúc bạn thành công..!
Đội Cẩm Phả - QN có đến > 90% là A mù tạt, giờ vẫn thế hay thay đổi rồi?

subasa

Đại Uý
Mình nghĩ bác về dán lại mặt vợt xem thế nào,vì nhiều khi độ dính giữa mặt vợt và cốt không tốt cũng tạo ra độ rung đấy nhé,còn về amutal,nó là một cái thớt dày 7.1mm nên phải nói là cây vợt đầm khá êm ái với cảm nhận của mình

aunhh

Đại Tá
Minh ko thay rung ti nào ca. Amultart la cốt tương doi cung và do nay cao, tóc do nhanh nên ket hop voi Tenergy 05fx giật thi chi co mat bong, de điêu khien, bám bong tốt, do xoay cao nhat trong các dong mút Tenergy

Last edited:

Bình luận từ Facebook