ACE cẩn thận với loại bóng Stiga "dõm"

hungbongban

Moderator
Vừa rồi anh Cầu bóng bàn CLB Lão tướng có mua một hộp bóng Stiga 03 trái, giá: 60.000 đồng/hộp. Nhìn ngoài rất đẹp, in chữ rỏ ràng và sắc nét, tuy nhiên bóng lại rất nhẹ, mỏng rất dễ bị móp. Mới đánh vài trái thì bị móp, đem ra bỏ vào nước sôi thì bóng to lên trở thành 60 - 70 mm chứ không còn 40 mm. ACE xem ảnh để đề phòng !

lamtq

Đại Tá
Vừa rồi anh Cầu bóng bàn CLB Lão tướng có mua một hộp bóng Stiga 03 trái, giá: 60.000 đồng/hộp. Nhìn ngoài rất đẹp, in chữ rỏ ràng và sắc nét, tuy nhiên bóng lại rất nhẹ, mỏng rất dễ bị móp. Mới đánh vài trái thì bị móp, đem ra bỏ vào nước sôi thì bóng to lên trở thành 60 - 70 mm chứ không còn 40 mm. ACE xem ảnh để đề phòng !

bóng này phát thưởng HCM pre a Tài phát loại này đây mà
dỏm lắm ko chơi đc hả b??
tớ trúng 3 hộp chưa dùng thử, đưa cho a bạn mới tập chơi 2 hộp. còn giữ lại 1 bữa nào rảnh quất thử xem

Last edited:

son_canloc

Đại Tá
Mình mua 1 hộp LEOVIZ 90K đánh thì tốt nhưng mà tốn không kém gì quả Cầu lông , toàn bể đôi RẤT ĐẸP . AE cho hỏi có phải đểu không hay Dòng này như thế ?

dung.vima

Moderator
Đợt vừa rồi mình cũng mua 1 lúc 2 hộp DHS có tem chính hãng (có tem nhưng đã bị bóc, lí do vì sao bị bóc cũng không rõ). Đánh chưa được 1 buổi, màu còn trắng chưa bẩn chưa mờ chữ mà nứt làm đôi.
Giờ phải gửi tiền lên tận HN để mua bóng butter về đánh.
Choáng với thị trường hàng giả quá zz

docmaorg

Đại Tá
Bóng hộp 3 quả, từ butter cho đến stigar hay gì gì đi nữa tại bản địa nó đã bán 100k/1 quả rồi mà các bác mua ở nhà 60k 3 quả thì ko fake mới là lạ. Em nói thật là bóng ở nhà chọn bóng gọi là vừa túi tiền chơi thôi chứ thật giả chẳng biết thế nào. Thích mua bóng trắng có mà đầy in gì chẳng được.

DambeoHD

Thượng Tá
mình thử quá các loại Leoviz,DHS, Stiga loại chủ topic nêu thấy bóng nhẹ và nảy ko đều, giật ko đầm bóng, điển hình ra xa bàn bóng liệng như thanh niên đánh võng đường Xã Đàn :zingme14: ko thích như loại butter nên giờ chỉ butter mà phang!

PackEunHee

Ceo of Stiga
Loại bóng competition là loại dùng để tập bóng nhiều. Nếu dùng loại stiga thì nên mua bóng Optimum bền hơn. Nhưng mà nói đi nói lại e vẫn thik đánh bóng butterfly. Cứ mua 1 lốc 12 trái về mà đánh. Bao bền. Đánh cả tuần chưa hư. E tập thuộc dạng nhiều mà đánh cả tuần chưa vỡ thì e nghĩ chắc ít đánh cũng cả tháng mới hư. hjhj

kmfirecat

Thượng Sỹ
Đợt vừa rồi mình cũng mua 1 lúc 2 hộp DHS có tem chính hãng (có tem nhưng đã bị bóc, lí do vì sao bị bóc cũng không rõ). Đánh chưa được 1 buổi, màu còn trắng chưa bẩn chưa mờ chữ mà nứt làm đôi.
Giờ phải gửi tiền lên tận HN để mua bóng butter về đánh.
Choáng với thị trường hàng giả quá zz
Thế là bác mua phải bóng đểu rồi, em mua bóng DHS loại có 2 tem 1 tem giấy 1 tem ni lông nhưng chưa bóc đánh rất ok và bền.

tuannn

Đại Uý
Thế là bác mua phải bóng đểu rồi, em mua bóng DHS loại có 2 tem 1 tem giấy 1 tem ni lông nhưng chưa bóc đánh rất ok và bền.

Nói chung cũng tùy bác ah. E cũng mua giống bác còn nguyên 2 tem luôn và đưa cho nhiều người ở CLB chơi nhưng có chung 1 kết quả là bóng bay ko đều, chỗ nặng chỗ nhẹ (và cũng có tùy từng quả chứ ko phải quả nào cũng vậy) theo E nghĩ có lẽ là bị trộn bóng chất lượng kém vào. Nên giờ E đang bị loạn bóng và chưa biết sắp tới sẽ mua loại nào. Leoviz thì nhẹ và nhanh vỡ.

hungbongban

Moderator
Thời buổi này cái gì cũng làm dõm được hết, làm khổ cho anh em chơi bóng bàn, đặc biệt là một số anh em mới tập chơi bb thì nhìn nhận bóng dõm càng khó hơn nữa. ACE có những thông tin nhận biết là dõm thì thông báo cho ACE được biết để tránh được lần nào hay lần đó, chứ với thị cách quản lý thị trường ở VN chúng ta thì không ai tránh khỏi bị lừa cả !!!

lamtq

Đại Tá
Loại bóng competition là loại dùng để tập bóng nhiều. Nếu dùng loại stiga thì nên mua bóng Optimum bền hơn. Nhưng mà nói đi nói lại e vẫn thik đánh bóng butterfly. Cứ mua 1 lốc 12 trái về mà đánh. Bao bền. Đánh cả tuần chưa hư. E tập thuộc dạng nhiều mà đánh cả tuần chưa vỡ thì e nghĩ chắc ít đánh cũng cả tháng mới hư. hjhj
bóng để tập bóng nhiều mà, thảo nào bác Tài Stiga lấy làm giải thưởng.akakak:zingme36::zingme68::zingme68:

QMinh_Bienhoa

Thượng Sỹ
bóng này phát thưởng HCM pre a Tài phát loại này đây mà
dỏm lắm ko chơi đc hả b??
tớ trúng 3 hộp chưa dùng thử, đưa cho a bạn mới tập chơi 2 hộp. còn giữ lại 1 bữa nào rảnh quất thử xem

Mình cũng đã nhận giải thường 3 hộp bóng Competition từ anh Tài Stiga nhưng bóng của mình nhận dường như không giống bóng của bạn hungbongban mô tả ở trên, không nhẹ và không dễ móp. Tuy Competition đánh không ngon bằng Optimum Stiga, Buterfly và 3 sao DHS thiệt nhưng đường bóng vẫn chuẩn hơn Butterfly và 3 sao DHS giả, và bền hơn banh Champion 3 sao đen. Thi đấu giải thì không thể sử dụng bóng này rồi nhưng để tập đánh mỗi ngày hoặc thi đấu kiếm 1 vài chai nước thì tốt.

bongbanmaniac

Binh Nhất
bóng để tập bóng nhiều mà, thảo nào bác Tài Stiga lấy làm giải thưởng.akakak:zingme36::zingme68::zingme68:
Các bạn chơi bóng bàn thân.....

Theo mình nghĩ thì các bạn mua bóng thì phải coi cho kỹ là bóng làm xuất xứ tại đâu...ví dụ như làm tại China là dỏm là cái chắc.....Mình xin mấy bạn đừng đem tên của anh Tài Sport lên đây mà chém...tội nghiệp anh ấy....Nhiều lúc chính anh ấy cũng bị lừa nữa chứ đừng nói là chúng ta...vì bọn Tàu khựa nó giả làm bóng hay quá...

bongban_bia

Trung Tá
Nói chung cũng tùy bác ah. E cũng mua giống bác còn nguyên 2 tem luôn và đưa cho nhiều người ở CLB chơi nhưng có chung 1 kết quả là bóng bay ko đều, chỗ nặng chỗ nhẹ (và cũng có tùy từng quả chứ ko phải quả nào cũng vậy) theo E nghĩ có lẽ là bị trộn bóng chất lượng kém vào. Nên giờ E đang bị loạn bóng và chưa biết sắp tới sẽ mua loại nào. Leoviz thì nhẹ và nhanh vỡ.
Bác thử đánh bóng Peace 3 sao của Hàn quốc xem sao.nảy đều,đánh bền.Yên tâm về chất lượng,đảm bảo ko có hàng giả.Bác có nhu cầu thì alo em 01649880555

Last edited:

son_canloc

Đại Tá
Các bạn chơi bóng bàn thân.....

Theo mình nghĩ thì các bạn mua bóng thì phải coi cho kỹ là bóng làm xuất xứ tại đâu...ví dụ như làm tại China là dỏm là cái chắc.....Mình xin mấy bạn đừng đem tên của anh Tài Sport lên đây mà chém...tội nghiệp anh ấy....Nhiều lúc chính anh ấy cũng bị lừa nữa chứ đừng nói là chúng ta...vì bọn Tàu khựa nó giả làm bóng hay quá...
Riêng cái này thì mình không nhất trí với bạn , mình là dân kỷ thuật tiếp xúc với linh kiện công nghệ cao mình hiểu rất rõ những mặt hàng mang thuơng hiệu China chất lượng cực đỉnh , chỉ những mặt hàng TRÔI NỔI - Gốc china nhưng mang madein Japan ,korea ... mới đáng sợ . Có thể Tài sport bị nhầm nhưng cũng có thể là mẫu mới lấy về quảng bá và không may cũng nên . Mình cũng từng lấy 1 hộp LEOVIZ đánh cực dỡ đánh đc một lúc là TOÁC bể đôi nhưng vì là cửa hàng uy tín + bóng đẹp CH bảo mua về đánh thử nên mình nghỉ họ cũng nhầm như mình thôi
Mình dùng bóng China 729 đánh rất ổn > mòn hết cả chữ thậm chí bóng còn bị mỏng đi mà vẫn đánh đc , mình thấy hàng China vừa thơm ngon bổ rẻ đấy AE ạ

Bình luận từ Facebook